![กิจกรรมเพื่อสานสายใยความผูกพันระหว่างแม่และลูก](https://mukinter.com/wp-content/uploads/2023/08/366364274_703205518512091_2568967890245679754_n.jpg)
มะลิน้อมวางข้างข้างตัก… ชโลมรักบริสุทธิ์ผุดผ่องใส แทนทุกถ้อยทุกคำจากดวงใจ… เป็นมาลัยกราบแม่น้อมวันทา เนื่องในโอกาสวันแม่แห่งชาติ 12 สิงหาคม 2566 โรงพยาบาลมุกดาหารอินเตอร์เนชั่นแนล ได้จัดกิจกรรมเพื่อสานสายใยความผูกพันระหว่างแม่และลูก ให้ได้บอกรักกัน และส่งกำลังใจให้กันด้วยดอกมะลิ เป็นการสร้างรอยยิ้ม และสร้างความประทับใจให้กับผู้ป่วยและญาติเป็นอย่างมาก